Nhà> Tin tức công ty> BS 851188 vs FM 2510 vs USACE Loại 2: Tiêu chuẩn rò rỉ được so sánh theo L/h/m (Hướng dẫn năm 2026)

BS 851188 vs FM 2510 vs USACE Loại 2: Tiêu chuẩn rò rỉ được so sánh theo L/h/m (Hướng dẫn năm 2026)

2026,12,31

Ba tiêu chuẩn về rào cản lũ lụt đều có nắp rò rỉ, nhưng tốc độ cho phép dao động từ 0,50 đến 1,24 lít/giờ/mét — mức chênh lệch 2,5× quyết định liệu rào chắn của bạn có vượt qua hay không vượt qua cuộc đấu thầu. Con số giải thích về tiêu chuẩn rò rỉ rào chắn lũ bs 851188 là 500 mL/h/m, mức chặt nhất trong ba con số. Rào chắn mở ANSI/FM 2510 cho phép khoảng 0,99 L/h/m và đóng cửa USACE EP 1165-2-314 Loại 2 cho phép khoảng 1,24 L/h/m ở 125% cột áp thiết kế. Không ai trong số họ yêu cầu số không. Hướng dẫn này chuyển đổi cả ba thành một đơn vị, giải thích lý do tại sao một rào cản duy nhất có thể "tuân thủ" theo tiêu chuẩn này và không tuân thủ theo tiêu chuẩn khác, đồng thời gắn cờ lỗi chuyển đổi đơn vị khiến các bảng so sánh được công bố không đồng ý theo hệ số sáu.


1. BS 851188 thực sự đo được gì bằng L/h/m?

Tiêu chuẩn rò rỉ rào chắn lũ bs 851188 được giải thích bằng một con số là 500 mililít mỗi giờ trên mét chiều dài sản phẩm — 0,50 L/h/m — được ghi ở Độ sâu nước tối đa được chỉ định (DMWD) của rào chắn ít nhất là 600 mm, không cao hơn mức mà tài liệu quảng cáo phát minh.

Tiêu chuẩn của Anh là một bài kiểm tra hệ thống trong phòng thí nghiệm, không phải một bài kiểm tra phiếu giảm giá vật liệu. Một mẫu trải qua ba chu kỳ lắp đặt và tháo dỡ, sau đó giữ đầu tĩnh trong 18 giờ ở DMWD, chạy sóng nửa giờ trên phổ JONSWAP với chiều cao sóng 100 mm ±10 mm, thử nghiệm dòng nước chảy trong một giờ ở tốc độ 1,0 ±0,1 m/s và tác động động nặng 50 kg rơi từ độ cao 1,25 m. Rò rỉ được thu thập và biểu thị trên mỗi mét chiều dài sản phẩm mỗi giờ. Một thiết bị tồn tại được với tình trạng rò rỉ ở mức hoặc dưới 500 mL/h/m sẽ nhận được chứng chỉ.

Hai chi tiết chuyến đi lên xác định. Đầu tiên, BS 851188 có hai phần với các giới hạn rất khác nhau. Phần 1 bao gồm các sản phẩm xây dựng như cửa và tấm chắn khe hở và hoạt động ở mức 0,50 L/h/m. Phần 2 bao gồm các hệ thống rào chắn chu vi và hoạt động với chiều dài cơ sở khoảng 40 L/h/m - lỏng hơn tám mươi lần. Trích dẫn "được chứng nhận BS 851188" mà không nêu tên bộ phận là vô nghĩa trong đấu thầu, bởi vì sản phẩm chu vi Phần 2 và rào chắn cửa Phần 1 được áp dụng cho các ngân sách rò rỉ hoàn toàn khác nhau.

Thứ hai, con số là tối đa chứ không phải mục tiêu. Ở mức 0,5 L/h/m, lối vào gara rộng 5 m được phép sử dụng khoảng 2,4 lít mỗi giờ - khoảng một xô mỗi ngày, không phải sàn khô. Đó là lý do tại sao mọi kế hoạch triển khai đều kết hợp rào chắn với một máy bơm. Các hệ thống mô-đun và chứa đầy nước Sentai được kiểm tra theo tiêu chí rò rỉ Phần 1 và được trích dẫn cùng với số bộ phận trên chứng chỉ, do đó, thông số kỹ thuật có thể tham chiếu điều khoản thay vì dòng tiếp thị.

✅ Điểm mấu chốt: BS 851188 Phần 1 cho phép 0,50 L/h/m và Phần 2 khoảng 40 L/h/m, do đó số bộ phận quan trọng hơn tên tiêu chuẩn.


2. Tại sao USACE Loại 2 và FM 2510 cho phép rò rỉ nhiều hơn cho cùng một tấm chắn?

Chúng cho phép nhiều hơn vì chúng trả lời các câu hỏi khác nhau: FM 2510 chứng nhận một sản phẩm thương mại chống lại tải trọng thủy tĩnh và mảnh vụn, trong khi USACE Loại 2 xác định mức độ thấm có thể chấp nhận được đối với các tấm chắn lũ quân sự đóng cửa — và trình tự kiểm tra của chứng nhận rào cản lũ lụt ansi fm 2510 khó hơn con số rò rỉ của nó cho thấy.

FM 2510, được xuất bản bởi FM Approvals, là tiêu chuẩn duy nhất của Hoa Kỳ kiểm tra vật lý thiết bị giảm lũ lụt - đó chính xác là những gì chứng nhận rào cản lũ lụt ansi fm 2510 kiểm tra các biện pháp trình tự. Độ sâu thiết kế là cột nước định mức hoặc 3 ft, tùy theo giá trị nào thấp hơn. Thiết bị được giữ ở mỗi mức thủy tĩnh trong 22 giờ trở lên, chịu tác động của sóng, phun muối và chu kỳ tải trọng, sau đó bị các khúc gỗ 500 lb và 750 lb tác động ở tốc độ 7 ft/s. Rào chắn mở được cho phép là 0,08 gal/giờ trên mỗi foot rò rỉ tuyến tính, bình thường hóa ở mức 0,99 L/h/m - gần gấp đôi giới hạn của Anh.

USACE EP 1165-2-314 Mục 701.1.2 định nghĩa việc đóng kín Loại 2 là loại "về cơ bản sẽ tạo thành các rào chắn hoặc vòng bịt khô, chỉ cho phép thấm nhẹ trong điều kiện áp suất thủy tĩnh của lũ lụt." Tiêu chí rào cản lũ lụt tốc độ rò rỉ usace ep 1165-2-314 loại 2 là 0,10 gallon mỗi giờ trên mỗi foot tuyến tính của miếng đệm, được đo ở 125% cột áp quy định - khoảng 1,24 L/h/m.

Tiêu chuẩn Như đã xuất bản Chuẩn hóa (L/h/m) Cơ sở thử nghiệm
BS 851188-1 (sản phẩm xây dựng) 500 mL/h mỗi mét 0,50 18 h tĩnh ở DMWD ≥600 mm, sóng, dòng chảy, va đập 50 kg
ANSI/FM 2510 (rào cản mở) 0,08 gal/giờ trên mỗi foot tuyến tính 0,99 22 giờ mỗi giai đoạn thủy tĩnh, mảnh vụn 500/750 lb ở tốc độ 7 ft/s
USACE EP 1165-2-314 Loại 2 0,10 gal/giờ trên mỗi foot tuyến tính của miếng đệm 1,24 Giữ ở mức 125% cột nước thiết kế, độ thấm được đo ở miếng đệm

Khả năng ứng dụng khác nhau nhiều như các con số. Điều khoản về rào cản lũ lụt có tỷ lệ rò rỉ usace ep 1165-2-314 loại 2 là tài liệu tham khảo cho các cơ sở quân sự và liên bang Hoa Kỳ, trong khi FM 2510 thống trị công việc thương mại dựa trên bảo hiểm và BS 851188 quản lý các dự án khuôn khổ của Cơ quan Môi trường Vương quốc Anh.

Đây là cái bẫy. Một số bảng so sánh lưu hành trực tuyến liệt kê USACE Loại 2 là 0,01 gal/phút trên mỗi feet tuyến tính, chuẩn hóa thành 7,45 L/h/m và làm cho Quân đoàn trông lỏng lẻo hơn mười lăm lần so với tiêu chuẩn của Anh. Con số đó xuất phát từ việc đọc tiêu chí miếng đệm theo tốc độ mỗi phút; Mục 701.1.2 được viết theo giờ. Hãy trích dẫn điều khoản chứ không phải bảng tóm tắt, nếu không việc so sánh giá thầu của bạn sẽ sai lệch sáu điểm.

Hậu quả thực tế là một ma trận tuân thủ chứ không phải một lần đạt/không đạt. Rào cản rò rỉ 0,8 L/h/m vượt qua FM 2510 và USACE Loại 2 nhưng không đạt BS 851188 Phần 1. Rào cản ở mức 0,4 L/h/m vượt qua cả ba. Cùng một sản phẩm, ba bản án.

Rào cản đo rò rỉ BS 851188-1 (.50,50) FM 2510 (.0.99) USACE Loại 2 (.1.24)
0,40 L/giờ/m Vượt qua Vượt qua Vượt qua
0,80 L/giờ/m Thất bại Vượt qua Vượt qua
1,10 L/giờ/m Thất bại Thất bại Vượt qua

Các tiêu chuẩn rò rỉ chi phối việc mở cửa; họ không nói gì về việc nước chảy qua chính cấu trúc đó. [Màng địa kỹ thuật](/geomembrane/) hoặc [chăn chống thấm bentonite](/bentonite-waterproofing-blanket/) dưới tấm, [lưới thoát nước composite](/composite-drainage-net/) phía sau tường chắn và [tấm chống thấm đường hầm](/tấm chống thấm đường hầm/) trong các cấu trúc ngầm được liên kết, mỗi câu trả lời cho một nhóm thử nghiệm khác nhau — GRI-GM13 cho màng HDPE, thông lượng chỉ số và tự phục hồi cho khả năng truyền GCL, ASTM D4716 cho hệ thống thoát nước - mà một bản đệ trình hoàn chỉnh tập hợp bên cạnh chứng chỉ rào cản. Công ty TNHH Công nghệ Môi trường Dezhou Sentai sản xuất cả bốn loại trên cùng dây chuyền với vải rào chắn của mình, vì vậy, một nhà cung cấp được chứng nhận ISO có thể ghi lại lớp tạm thời và lớp vĩnh viễn cùng nhau.

✅ Điểm mấu chốt: FM 2510 và USACE Loại 2 cho phép gấp hai đến hai lần rưỡi giới hạn rò rỉ của Anh, do đó, một sản phẩm có thể tuân thủ nhưng vẫn không đạt tiêu chuẩn mà khách hàng của bạn chỉ định.


Câu hỏi thường gặp

Hỏi: BS 851188 có phải là phiên bản chặt chẽ hơn của FM 2510 không? A: Không - họ kiểm tra những thứ khác nhau. Tiêu chuẩn rò rỉ rào chắn lũ bs 851188 giải thích rằng giới hạn rò rỉ chặt chẽ hơn (0,50 so với 0,99 L/h/m), nhưng FM 2510 bổ sung thêm tác động của mảnh vụn ở mức 500 và 750 lb và thời gian duy trì 22 giờ cho mỗi giai đoạn. Một rào chắn có thể đáp ứng số rò rỉ của Anh mà vẫn thất bại trong bài kiểm tra mảnh vỡ của Mỹ. Chỉ định cả hai khi địa điểm phải đối mặt với các mảnh vụn do sóng gây ra.

Câu hỏi: Nhà để xe hoặc phòng máy nên chỉ định loại đóng cửa USACE nào? Trả lời: Loại 2 là lựa chọn thông thường cho các lỗ hở phải duy trì khả năng hoạt động được, bởi vì điều khoản về rào cản lũ tốc độ rò rỉ loại 2 sử dụng ep 1165-2-314 chấp nhận sự rò rỉ nhẹ thay vì yêu cầu bịt kín khô. Loại 1 được dành riêng cho những không gian không thể chấp nhận được nước. Xác nhận loại được yêu cầu trong cơ sở thiết kế trước khi báo giá, vì thông số kỹ thuật của miếng đệm thay đổi theo nó.

Câu hỏi: Một nhà máy ở Trung Quốc có thể cung cấp rào chắn đã được kiểm nghiệm theo cả ba tiêu chuẩn không? Đáp: Có, và nó ngày càng trở thành tiêu chuẩn cho các đơn hàng xuất khẩu. Yêu cầu chứng nhận rào chắn lũ ansi fm 2510 theo báo cáo thử nghiệm, chứng chỉ Kitemark hoặc KIWA BS 851188-1 với số bộ phận và thử nghiệm rò rỉ miếng đệm kiểu USACE ở đầu 125%. Sentai giữ ISO 9001 và cung cấp các hệ thống rào cản tùy chỉnh với các gói tài liệu đầy đủ để nộp hồ sơ dự thầu, do đó, nhà nhập khẩu có thể giao cho khách hàng một tệp thay vì ba tệp.


Nhận ma trận tuân thủ rò rỉ của bạn trước khi đóng thầu

Gửi cho chúng tôi chiều rộng mở, đầu định mức và tên khách hàng tiêu chuẩn của bạn. Sentai sẽ trả về ma trận tuân thủ một trang hiển thị độ rò rỉ đo được theo BS 851188-1, FM 2510 và USACE Loại 2 cạnh nhau, cùng với số chứng chỉ mà bạn cần gửi. Báo giá bán buôn và OEM từ nhà máy của chúng tôi bao gồm các báo cáo thử nghiệm, không chỉ giá cả.

Email:443265951@qq.com
Di động:+8613905444955
Trang web: www.sentaigeotech.com

soil-and-water-conservation-blanket
Contal chúng tôi

Tác giả:

Mr. sentai

Phone/WhatsApp:

15166933888

Sản phẩm được ưa thích
Bạn cũng có thể thích
Danh mục liên quan

Gửi email cho nhà cung cấp này

Chủ đề:
Thư điện tử:
Tin nhắn:

Tin nhắn của bạn phải trong khoảng từ 20-8000 nhân vật

We will contact you immediately

Fill in more information so that we can get in touch with you faster

Privacy statement: Your privacy is very important to Us. Our company promises not to disclose your personal information to any external company with out your explicit permission.

Gửi